Loading...

CHĂM SÓC SỨC KHỎE

2 sản phẩm
 THUỐC ĐAU DẠ DÀY  Gaviscon Extra Strength 120 viên sản xuat CANADA  THUỐC ĐAU DẠ DÀY  Gaviscon Extra Strength 120 viên sản xuat CANADA
viên nhai trị đau dạ dày GAVISCON là một bác sĩ tại nhà .công dụng trào ngược dạ dày.ợ nóng , ợ chưa ăn không tiêu.đau bụng. -liều dùng nhai 1 viên khi đau hoặc ăn khó tiêu.Những thông tin cần biết về thuốc Gaviscon extra strength 1. Công dụng Thuốc Gaviscon extra strength có tác dụng làm giảm các triệu chứng do tăng tiết axit dạ dày như: Khó tiêu Khó chịu dạ dày Ợ nóng Ợ hơi Gaviscon extra strength chỉ hoạt động chọn lọc trên axit dạ dày và không ngăn chặn quá trình sản xuất axit của cơ thể. Loại thuốc này có thể được sử dụng đơn lẻ hoặc kết hợp với các loại thuốc làm giảm sản xuất axit. 2. Chống chỉ định Gaviscon extra strength chống chỉ định với các trường hợp sau: Tiền sử dị ứng với nhôm hydroxit Quá mẫn với magie Phenylketon niệu 3. Cách dùng – liều lượng Sử dụng thuốc bằng đường uống. Nên tham khảo thông tin trên tờ hướng dẫn đi kèm để biết cách dùng, liều lượng và tần suất dùng thuốc. Cách dùng: Thuốc được bào chế ở dạng viên nhai nên bạn cần nhai trực tiếp viên thuốc. Nhai kỹ trước khi nuốt thuốc, sau đó uống một ly nước đầy. Liều dùng thông thường: Dùng 2 – 4 viên/ ngày, chia thành 2 liều bằng nhau Sử dụng sau khi ăn hoặc trước khi đi ngủ Một số trường hợp không đáp ứng với liều dùng thông thường. Để khắc phục tình trạng này, bác sĩ sẽ tăng liều hoặc yêu cầu bạn phối hợp với các loại thuốc làm giảm axit dạ dày (Cimetidine, Omeprazole,…).
Thuốc Giảm Đau Advil Liqui Gels( 200) Viên) Của USA Thuốc Giảm Đau Advil Liqui Gels( 200) Viên) Của USA
▸Tên sản phẩm: Viên uống giảm đau hạ sốt Advil Liqui Gels chứa Ibuprofen 200mg ▸Quy cách đóng góp: Chai 200 viên nang mềm ▸Nhà sản xuất: Advil ▸Xuất xứ: Mỹ Hướng dẫn sử dụng: Uống 1 viên (200mg) mỗi 4-6 tiếng đồng hồ, mỗi ngày (trong vòng 24 tiếng đồng hồ)không uống quá 6 viên ; nếu quá đau thì có thể uống 2viên/lúc, nhưng cũng không uống quá 6 viên/ngày trừ khi có bác sỹ - Người lớn & trẻ em Trên 12 tuổi 1-2 viên mỗi 4-6 giờ, không quá 6 viên/24 giờ. - Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng - Nếu cần thêm thông tin, xin hỏi ý kiến bác sỹ. - Kirkland Ibuprofen với Ibuprofen 200 mg sẽ giúp bạn nhanh chóng lấy lại tinh thần, tiếp tục với công việc, cuộc sống hằng ngày của bạn !!! Lưu ý: - Không dùng cho trẻ em < 12 t. Tiền căn quá mẫn với ibuprofen, aspirin & các NSAID khác. Xuất huyết dạ dày - tá tràng tiến triển. - Phụ nữ có thai và cho con bú nên hỏi bác sĩ trước khi sử dụng. Tác dụng: Điều trị tức thời các triệu chứng: đau đầu, đau lưng, đau nhức cơ, đau răng, trị cảm cúm thông thường, giúp hạ sốt nhanh chóng. Thành phần của sản phẩm: Solubilized Ibuprofen 200mg Thận Trọng: Phụ nữ có thai & cho con bú. Không dùng quá 10 ngày. Sử dụng cho trẻ em dưới 12 tuổi phải có chỉ định và sự theo dõi của bác sĩ. Chỉ dùng hạ sốt cho trẻ khi thân nhiệt của trẻ trên 38,50C. Chú ý chườm mát và bổ sung oresol đề phòng mất nước cho trẻ. Sản phẩm cũng có những tác dụng không mong muốn chung giống như các sản phẩm kháng viêm không steroid khác nhưng ít có tác dụng không mong muốn đối với dạ dày – ruột hơn, Sản phẩm cũng ảnh hưởng tới sự ức chế kết tập tiểu cầu, nhưng tác dụng này có thể hồi phục được Một số tác dụng phụ: Ợ nóng, đau dạ dày nhẹ, rối loạn tiêu hóa, nhức đầu, chóng mặt, lo lắng, phản ứng nhạy cảm Khi dùng kết hợp một số sản phẩm nhất đinh theo toa, chế độ ăn uống có thể dẫn đến tác dụng không mong muốn như: Giảm hiệu quả sản phẩm; Giảm khả năng hấp thụ sản phẩm; Làm mất tác dụng hoặc giảm tác dụng sản phẩm Ngưng sử dụng nếu bạn có các biểu hiện sau: - Vấn đề hay tác dụng phụ nghiêm trọng do sử dụng thuốc giảm đau hay hạ sốt. - Dạ dày có vấn đề sau khi dùng, chẳng hạn như chứng ợ nóng, đau bụng, loét , chảy máu hay bị cao huyết áp. - Dị ứng Alert: Ibuprofen có thể gây nên phản ứng dị ứng nặng có thể bao gồm phát ban, hen suyễn (thở khò khè) sưng mặt hay sốc. Công dụng của Viên uống giảm đau Advil Liqui Gels làm giảm triệu chứng cơn đau như: - Đau đầu - Bệnh đau răng - Cơn đau lưng - Kinh nguyệt không đều - Cảm lạnh thông thường - Cơ bắp bị đau nhức - Nhỏ đau viêm khớp - Tạm thời hạ sốt.

Liên hệ

Hàng Xách Tay US560/4 Trường Chinh,Phường 13 ,Quận Tân Bình Thành Phố Hồ Chí Minh

Hàng Xách Tay US

Chúng tôi hân hạnh là một trong những cửa hàng bán lẻ hàng hiệu xách tay Mỹ uy tin TP.HCM, nhằm mang đến cho các bạn các sản phẩm từ nhiều thương hiệu nổi tiếng trên thế giới mà Đồ Hiệu US đã tuyển lựa một cách kỹ lưỡng sao cho thật phù hợp với phong cách thời trang lịch thiệp, sang trọng mà cũng bắt nhịp cùng với những xu hướng mới nhất đang thịnh hành khắp thế giới. Sự sành điệu, Gu thời trang tinh tế của các bạn sẽ càng được tôn vinh hơn khi đã sử dụng hàng hiệu xách tay Mỹ tại Đồ Hiệu US.

Đăng ký nhận khuyến mãi

Kết nối với chúng tôi qua